Duolingo là chương trình học ngoại ngữ phổ biến nhất thế giới. Điều thú vị nhất là Duolingo 100% miễn phí!

https://www.duolingo.com/ChauLe3

Vocabla - Ứng dụng học từ vựng bổ ích

ChauLe3
  • 25
  • 25
  • 25
  • 25
  • 12
  • 11
  • 11
  • 8
  • 8
  • 8
  • 7
  • 7
  • 6
  • 6
  • 6
  • 6
  • 6
  • 6
  • 6
  • 4
  • 4
  • 3
  • 3
  • 120

Không phải là mình quảng cáo cho Vocabla đâu nhé. Tại thấy hay và mình học có hiệu quả nên share cho bà con cùng tham gia. Nhờ nó mà mình đã học được gần 800 từ chỉ trong vòng hơn 1 tuần bắt đầu học :)

Lên gu gồ search Vocabla là ra ngay. Bạn nào xài trình duyệt Chrome thì vô cửa hàng Chrome, vào phần ứng dụng giáo dục-ngoại ngữ cũng sẽ tìm ra Vocabla.

Đầu tiên các bạn vào trang web của Vocabla, tạo một tài khoản bằng mail của mình hoặc kết nối trực tiếp vào fb cũng được. Sau khi tạo xong hãy chọn 1 gói từ vựng để học tại thư viện hoặc tạo một list từ vựng riêng cho mình để học.

Imgur

Trên Vocabla các bạn cò thể follow người khác giống như duolingo, xem thông tin bạn bè mình post lên,các từ mà bạn bè mình đã add. Tiếc một điều là nó không có chức năng nhắn tin trên wall vì ko có wall cá nhân.

Imgur

Imgur

Trong quá trình học nếu có từ nào các bạn thấy nghĩa bị dịch sai, thiếu thì có thể sửa lại nghĩa theo ý mình, coi như đóng góp cho Vocabla luôn. Vocabla giúp chúng ta học từ vựng bằng cách làm các câu trắc nghiệm. Mỗi câu trắc nghiệm, sẽ có 1 từ tiếng Việt và 4 đáp án tiếng Anh cho bạn chọn lựa.

Imgur

Còn có bảng xếp hạng cho các bạn thi đua nữa :)

Imgur

Ngoài ra mình còn cài ứng dụng Double click của Vocabla. Qua đó khi vào 1 trang web tiếng Anh (lưu ý: các trang có địa chỉ http:// ko xài được) . Chỉ cần nhấp đôi chuột vào từ bạn ko biết Vocabla sẽ dịch nghĩa cho bạn. Điều thú vị là bạn có thể add trực tiếp từ đó vào list từ vựng của mình. Nhưng nhược điểm của nó là ko có nhiều từ, trường hợp ko dịch được từ xuất hiện cũng khá phổ biến :/.

Vài điều nho nhỏ chia sẻ, chúc các bạn học tốt!!! ^^

10
2 năm trước
2

44 Nhận xét